Tulonge

Information

Tiba Mbadala

Karibuni wadau wote kwenye kundi hili muhimu kuhusu tiba na afya zetu. Mnakaribishwa kuchangia na kubadirishana mawazao kuhusu Tiba Mbadala iwe kuhusu toka kwenye mimea, viungo, chakula, matunda, vinywaji, wadudu, n.k.

Tiba Mbadala yatumika dunia nzima. Hata waingereza walogundua antibiotic na dawa nyingine nyingi bado wana thamini na kuendeleza Tiba Mbadala (e.g. vitunguu swaumu kwa High Blood Pressure na moyo mkubwa).

 

Iwapo mtu amepata article yeyote kuhusu Tiba Mbadala pahala naomba sana atuwekee hapo chini kwenye Discussion Forum (add a forum). Hata kama ni ya kiingereza hakuna mashaka.

Members: 36
Latest Activity: Nov 21, 2014

 

Discussion Forum

Faida 12 za ulaji wa machungwa kwa binadamu

Started by Tulonge. Last reply by Mama Malaika Jan 20, 2014. 2 Replies

Kumbuka kuwa hata chungwa moja tuukila lina kidhi yale mahitaji muhimu ya mwili ya kila siku (dailyrequirement), iwe chungwa lenyewe…Continue

Tunda la Ndizi ni Dawa Kubwa

Started by Mama Malaika Nov 20, 2013. 0 Replies

Bananas contain three natural sugars – sucrose, fructose and glucose combined with fiber. A banana gives an instant, sustained and…Continue

Jikinge na Kansa kwa Kula Vyakula Asilia

Started by Tulonge. Last reply by Dixon Kaishozi Oct 28, 2013. 3 Replies

Kwa mujibu wa tafiti mbalimbali duniani, ugonjwa wa kansa unatajwa kuwa ndio ugonjwa wa hatari zaidi pengine kuliko ugonjwa mwingine wowote uliowahi kutokea katika historia ya mwanadamu. Nchini Tanzania pekee kiasi cha watu 100 hufariki dunia KILA…Continue

Tunda La Nazi Na Faida Zake

Started by Mama Malaika. Last reply by Regina Lipyana Haule Oct 22, 2013. 1 Reply

Watafiti wanasema kuwa mafuta ya nazi na nazi tunayokula kwenye vyakula yanasaidia mwili wetu kuwa nguvu ya kupigana na wadudu wanaosababisha magonjwa. Na zaidi zaidi yasaidia ku ulinda mwili na fungus (including yeast and candida).Na zaidi ya yote,…Continue

Zijue faida za Tangawizi kwa afya ya mwili wako

Started by Tulonge Oct 8, 2013. 0 Replies

Tangawizi    ina  faida  nyingi  sana  kwa  mwili  wa  mwanadamu. Baadhi  ya  faida hizo  ni  kama  ifuatavyo :1. Kutibu kutokusagika kwa…Continue

Mwandishi Freddy Macha akieleza faida za tunda Parachichi

Started by Tulonge. Last reply by Mama Malaika Sep 28, 2013. 2 Replies

Mwandishi Freddy Macha anafafanua faida nyingi sana za tunda ambalo wengi hatulipi hadhi yake kama inavyostahili.Video na Hakingowi BlogContinue

Fahamu jinsi ya kutumia maji kama tiba-2

Started by Tulonge. Last reply by Mama Malaika Sep 28, 2013. 2 Replies

Hii ni sehemu ya pili na ya mwisho kuhusu unywaji wa maji kama tiba mbadala ya maradhi mbalimbali.  Tafadhali endelea kusoma ili  kujua namna…Continue

Maajabu kumi ya tango kiafya

Started by Tulonge. Last reply by Mama Malaika Sep 28, 2013. 2 Replies

Hawakukosea wale waliosema  kuwa mboga za majani na matunda ni kinga kwa afya yako.  Matunda mengi yana manufaa lakini tango tunasema limetia…Continue

Comment Wall

Add a Comment

You need to be a member of Tiba Mbadala to add comments!

Comment by Christer on January 17, 2013 at 7:52

Hahaahaahahaahahaha Chaoga inamaana humjui Mr. Tulonge? ulikuwa wapi wkt wanagombea wengine? Mr. Tulonge ni Alfan wangu

Comment by Mama Malaika on January 16, 2013 at 18:45

Ha haa haa haaa.... Chaoga weee, eti kugombea Mr Tulonge.

Comment by chaoga on January 16, 2013 at 17:57

AHSANTE MAMA MIE NTAFATA HUO USHAURI WA WANA SAYANSI , HAYO MAJI YA MOTO NAONA NTAANZA KUNYWA NIKIGOMBEA  MR. TULONGE

Comment by Mama Malaika on January 16, 2013 at 17:38

Nimefurahi kukuona Alfan. Hata mie nina muda sijatumia dawa za hospital, sizipendi nazichukia

Comment by Alfan Mlali on January 16, 2013 at 17:31

Tsenkyu veri sana kuniongeza humu..natumaini ntapata tiba mbadala nyingi sana maaana sipendi dawa za hosiptali.

Comment by Christer on January 16, 2013 at 12:28

Asante mke mkubwa, nimekupata

Comment by Mama Malaika on January 15, 2013 at 17:00

Bonielly iwapo hujisikii vibaya unapokunywa sio kama kuna ubaya

Comment by Bonielly on January 15, 2013 at 9:38

hata mimi huwa napenda sana kunywa maji nikiamka tu hata kabla ya kupiga mswaki je ni mbaya? na pia huwa nayatoa kwenye chombo cha kuhifadhia bila kuyapasha moto yawe na uvuguvugu, halafu sinywi zaidi ya glasi moja, hapo naomba ushauri, ni sawa ninavyotumia? aksante mama kwa kutuletea mambo ya afya kwani huu mwaka 2013 ni mwaka wa afya,

Comment by Mama Malaika on January 14, 2013 at 16:54

CHAOGA... wachina wanasema kunywa maji baridi si kuzuri kunagandisha damu pia madhara kwenye utumbo hivyo wao wanakunywa maji yaliyo joto au yana umoto.

Scientists wanasema kwamba maji baridi ile tu yakishaingia kooni yanakutana na joto kubwa ndani litokalo tumboni na ndani ya mwili hivyo yaanzapo shuka tumboni ubaridi unapozwa na joto kwa kasi. Na ku-replace joto hilo la tumboni, matumbo yana burn calories nyingi kitu ambacho kina faida kwako mnywaji. Na maji tunywayo hayafyonzwi moja kwa moja kuingia kwenye damu (blood vessels) bali hukaa tumboni huku yakifyonza taratibu kuingia kwenye blood vessels na muda huo yanakuwa ni ya joto, na kiasi cha maji hayo tunakitoa kwa njia ya mkojo.

 

Kitu wanachosema scientists ni kwamba baadhi ya watu, maji baridi yanaposhuka kooni kuingia tumboni yaweza sababisha kilungulila kinachotokana na mvuke maji yanapopoa kwa kasi. 

Comment by Mama Malaika on January 14, 2013 at 16:24

Christer.. mke mwenza, jitahidi sana hata kama ukishinda asubuhi basi tembea na chupa uwe una kunywa kidogo kidogo

 

Members (36)

 
 
 

© 2019   Created by Tulonge.   Powered by

Badges  |  Report an Issue  |  Terms of Service

/* \uascript type="text/javascript">\udinsert below header image\udif (typeof(x$) != 'undefined') {\ud var postHeaderImageAd = '\uadiv id="postHeaderImageAd ">\ua\ua/div>';\ud x$("#xg_masthead").after(postHeaderImageAd);\ud}\ud \uascript type="text/javascript">\ud insert below header image \udif (typeof(x$) != 'undefined') {\ud var postHeaderImageAd = '\uadiv id="postHeaderImageAd ">\ua\ua/div>';\ud x$("#xg_masthead").after(postHeaderImageAd);\ud}\ud /*