Tulonge

Haiingii akilini: Miss Tanzania amtesa mama yake

Imeandikwa na MOSHI LUSONZO via NIPASHE JUMAPILI
Katika hali isiyokuwa ya kawaida, mshiriki wa Miss Tanzania 2002, Samia Khan (26) anadaiwa kumfanyia vitendo vya kitumwa mama yake mzazi ikiwa ni pamoja na kumpiga na kumfungia ndani bila kula.
Inadaiwa Samia mkazi wa Ungindoni, Kigamboni jijini Dar es Salaam, alifanya unyama huo kwa kipindi cha mwezi Juni mwaka huu kwa kushirikiana na mchumba wake mwenye uraia wa nchi ya Uingereza.

Akizungumza na NIPASHE Jumapili, mama mzazi wa Samia, Anitha Charles (39), mwenyeji wa Lushoto mkoani Tanga, alisema binti yake alimfungia ndani kama mfungwa, kumtukana na kumsababishia majeraha sehemu mbalimbali ya mwili kwa kipigo.

Akiwa ndani ya nyumba moja isiyokamilika ujenzi wake alipohifadhiwa kwa muda, alisema chanzo cha kufanyiwa
 
 unyama huo ni madai ya mtoto wake kuwa anamuibia mchumba wake pesa wakati wao wakiwa hawapo.

Alidai tangu afike jijini Dar es Salaam, maisha yake yamekuwa magumu kila siku baada ya binti yake huyo kumfanyisha kazi za kitumwa kwa kumlazimisha kufua nguo za ndani za mchumba wake pamoja na kusafisha mbwa 12 anaowafuga.

KUHAMA LUSHOTO KUJA DAR

Anitha alisema Samia ni mtoto wa pili kati ya watoto watatu aliowazaa na mumewe Hakim Khan, ambaye alifariki mwaka 2009.

Alisema wakati akiwa na mumewe, waliweka makazi yao Mjini Iringa, lakini baada ya kifo chake aliamua kwenda kuishi Lushoto karibu na familia yake iliyopo mkoani Arusha.
Hata hivyo, alipokuwa Lushoto, binti yake huyo alikuwa akimshawishi kuhamia jijini Dar es Salaam ili wawe karibu naye.

"Alinishawishi sana kuja huku, hapo mwanzo nilikataa kwa sababu kule nilikuwa nina biashara zangu na hali ya hewa ya joto sipatani nayo," alisema.

Baada ya kuona mama yake ameng'ang'ania na msimamo huo, Samia alimuongopea kwamba amepata nyumba kubwa, hivyo hawezi kuishi peke yake na anahitaji kuwa na familia ili waweze kuimilki.

"Baada ya kujadiliana na ndugu zake, nilikubali kwa shingo upande kuja, siku ya pili mwanangu akiwa na mchumba wake walikuja na kutuhamisha," aliongeza kusema.

NYUMBA ZA MATESO

Alisema baada ya kufika jijini Dar es Salaam, walifikia eneo la Msasani na kukuta wanaingia katika nyumba ya vyumba vitatu na sio katika nyumba kama alivyoambiwa awali. Kutokana na kuwa na vitu vingi, baadhi ya vifaa vilikuwa vimewekwa nje ya nyumba kwa kipindi cha mwaka mmoja.

Hata hivyo, mwanzoni mwa mwaka huu walifanikiwa kupata nyumba eneo la Bunju, ambapo huko ndipo mateso yalianza taratibu, ambapo binti huyo alianza kumtukana na kumlazimisha kumfulia nguo na kusafisha mbwa.

"Kutokana na hali yangu nilikataa kusafisha mbwa, nilichokuwa nafanya ni kufua nguo tu, wakati mwingine napewa hata nguo za ndani za mkwe wangu, ni matusi makubwa kwangu," alisema mama huyo huku akilia.

Alisema kutokana na hali hiyo kuwa ngumu, aliomba arudishwe nyumbani kwake Lushoto kwa kuchoshwa na manyanyaso.

"Alipoona nazidi kung'ang'ania kuondoka, mwanangu alitunga uongo mwingine kuwa amenitafutia nyumba ya kuishi peke yangu pamoja na eneo la biashara, ndipo nilipoletwa huku Ungindoni lakini hali ilikuwa ile ile," alisema.

Alidai hali mbaya ilianza wiki ya kwanza ya mwezi Juni, ambapo binti yake baada ya kurudi kwenye matembezi yake na mchumba wake, alimfuata na kumueleza kuna wizi umetokea wa pesa za kimarekani Dola 400 za mchumba wake.

Licha ya kukataa kuhusika na jambo hilo, mwanawe alianza kumtukana matusi ya nguoni na kumuita mbwa.

Baada ya kutukana, alimchukua na kumuingiza chumbani, kisha alifunga mlango na funguo na kuondoka kusikojulikana.
"Aliporudi aliniuliza kama nimezirudisha hizo pesa, niliposema sifahamu wizi huo, alianza kunipiga mfululizo na kuniumiza vibaya tumboni na mdomoni," alizidi kusema.

AMKOSEA RADHI

Baada ya kuona kichapo kinazidi, mwanamke huyo kwa hasira aliamua kuvua nguo zote kama ishara ya kumkosea radhi, kitu ambacho kilisababisha mtoto wake kuacha kumpiga na kuendelea kumpatia vitisho.

"Ni vibaya kwa mzazi kuchukua hatua kama ile, lakini ilinibidi baada ya kuona damu zinanitoka huku yeye akionekana hanionei huruma, inaniuma sana," alisema.

Kwa kupata mwanya huo, alikimbilia serikali ya mitaa kwa ajili ya kuomba msaada wa hifadhi na ofisi hiyo ilimlazimishe mtoto wake amrudishe Lushoto akaendelee kuishi kama awali.
Alisema, Mwenyekiti wa Mtaa wa Ungindoni, Aisha Mohamed, alijaribu kuwasuluhisha na kumuomba Samia amrudishe mama Lushoto lakini ampatie hifadhi katika nyumba hiyo hadi hapo atakapopata pesa ya kumsafirisha.

MWENYEKITI ANENA

Mwenyekiti huyo alipozungumza na Gazeti hili, alikiri kulifahamu suala hilo na kusikitishwa kwa kitendo cha polisi kuingilia kati na kumuondoa kwa nguvu mama huyo ndani ya nyumba.

Alisema jambo hilo lilipata ufumbuzi baada ya kukutana na pande zote mbili, ambapo kwenye maamuzi ya jumla walikubaliana mwanamke huyo pamoja na mtoto wake wa miaka 10 waendelee kuishi kwenye nyumba hiyo hadi hapo atakapopewa nauli ya kumsafirishia yeye na mizigo yake.

"Nilimwambia yule binti kwamba pamoja na kukosana, lakini nazi haishindani na jiwe, lazima amuheshimu mama yake na ampatie hifadhi hadi hapo nauli itakapopatikana," alisema Aisha.

Wakiwa wanasubiri utekelezwaji wa ahadi hiyo, alisema siku ya pili yake nyakati za usiku, polisi kwa kushirikiana na mtoto wake walivamia nyumba hiyo na kumtoa kwa nguvu na kumpeleka kituo cha Kigamboni.

Aisha, alisema kitu cha kushangaza siku ya pili yake aliachiliwa, lakini aliamriwa kuondoka haraka ndani ya nyumba hiyo.

"Hana sehemu ya kwenda, tumeamua kumsaidia hadi hapo utakapopatikana uwezo wa kumsaidia kurejea nyumbani kwake," alisema.

Hata hivyo, alipotafutwa Samia kwa kutumia simu yake ya mkononi, kwa ajili kuzungumzia tuhuma hizo simu ilionekana kuzimwa muda wote.

Views: 501

Add a Comment

You need to be a member of Tulonge to add comments!

Join Tulonge

Comment by sakina mgaya on July 15, 2013 at 22:39

namuonea huruma huyo dogo maana laana keshaipata hapo kwake ni mateso tu mpaka kaburin maana laana huwa hairud kuwa Baraka hata siku moja anacheza na labour huyo we muache dunia itamfunza

Comment by Dixon Kaishozi on July 15, 2013 at 12:28

Kaisha laaniwa huyo!!!

Comment by David Edson Mayanga on July 15, 2013 at 10:41

BINTI ANATAKA LAANA

Comment by Dixon Kaishozi on July 15, 2013 at 8:58

Hiyo laana haikwepeki.. !!! Huwezi mfanyia unyama kama huo binadamu mwenzako HASA mzazi wako!!

© 2021   Created by Tulonge.   Powered by

Badges  |  Report an Issue  |  Terms of Service

/* \uascript type="text/javascript">\udinsert below header image\udif (typeof(x$) != 'undefined') {\ud var postHeaderImageAd = '\uadiv id="postHeaderImageAd ">\ua\ua/div>';\ud x$("#xg_masthead").after(postHeaderImageAd);\ud}\ud \uascript type="text/javascript">\ud insert below header image \udif (typeof(x$) != 'undefined') {\ud var postHeaderImageAd = '\uadiv id="postHeaderImageAd ">\ua\ua/div>';\ud x$("#xg_masthead").after(postHeaderImageAd);\ud}\ud /*